สวัสดีครับทุกคน วันนี้ขอนำทุกท่านไปทานบุฟเฟ่ต์อาหาร International และอาหารไทย นอกจากนี้ยังมีซาชิมิ สเต็กเนื้อ รวมถึงข้าวเหนียวมะม่วงด้วยครับ นอกจากนี้ ใครที่ชอบดื่ม ก็ยัสามารถเลือกแบบมีเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์อีกด้วย จะคุ้มแค่ไหนตามมาดูกันเลยครับ เราไปกันที่โรงแรม Siam @ Siam ที่อยู่ใกล้ๆ รถไฟฟ้าสนามกีฬาแห่งชาติ ครับ ใครขับรถไปก็มีที่จอดรถสะดวกสบาย เข้าไปที่โรงแรมแล้วร้านก็หาง่ายครับเพราะอยู่ชั้นล่างเลยทีเดียวเชียว สไตล์การตกแต่งของโรงแรมนี้ก็จะออกแนววัยรุ่น ๆ หน่อยน่ะ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-1-1024x683.jpg)
ราไปที่ห้อง Party House One ครับ ซึ่งเป็นห้องอาหารของที่นี่ ตามผมมาเลยครับ
บุฟเฟ่ท์ เค้ามีทุกวันศุกร์ ตั้งแต่ 18.00-22.00 น.
ราคาก็มีดังนี้ครับ
555 THB net นะครับ เลื่อกทานเครื่องดื่มไม่อั้น 2 ชั่วโมง (Cocktail, Local Beer, House Wine)
660 THB net เลือกทานอาหารบุฟเฟ่ต์อย่างเดียว
990 THB net เลือกทานบุฟเฟ่ต์และเครื่องดื่มได้ 3 แก้ว(Cocktail, Local Beer, House Wine)
1,300 THB net เลือกทานทั้งบุฟเฟ่ต์และเครื่องดื่มแอลกอลฮอลแบบไม่จำกัด (เครื่องดื่มทานได้ 2 ชั่วโมงนะครับ) เอะเห็นราคาแบบนี้แล้วถ้าผมเลือกจ่ายแยกแบบเครื่องดื่มอย่างเดียวและบุฟเฟ่ต์อย่างเดียวถูกกว่านะเนี๊ย
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-2-1024x682.jpg)
ดูบรรยากาศกันก่อนครับ มีจอ Projecter ใหญ่ๆ เอาไว้ให้เรานั่งดูบอลไรงี่ได้ด้วยนะ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-3-1024x682.jpg)
มีเวทีเล็ก ๆ และจะมีวงดนตรีมีเล่นสดให้เราฟังครับ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-4-1024x682.jpg)
เอาละครับเราก็เล่ากันมาเยอะมากแล้ว เรามาเริ่มอาหารกันครับที่นี่เค้ามี Counter อาหารแบบทำใหม่ๆ ให้เราด้วยนะครับเลือกเอาอยากทานอะไร ราคาคือไม่ต้องจ่ายเพิ่มนะ แต่ถ้าใครแบบ จะไปนั่งทาน แอลกอลฮฮลอย่างเดียวแล้วอยากสั่งอาหารแบบแยกมาทานเป็นจานๆ ก็ได้ครับ ราคาตามนี้เลย
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-21-1024x682.jpg)
เรามาที่จานแรกก่อนเลยครับคือไก่สะเต๊ะฮะ (Chicken Satay) อันนี้ต้องออกตัวว่าน้ำจิ้มเข้มข้น และหมักไก่มาได้เข้าเนื้อมากฮะ ย่างออกมากำลังดี ทานเพลินเลยแหละ อร่อยครับ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-29-1024x682.jpg)
เรามาต่อกันที่สเต๊กเนื้อครับ มาแบบ Medium ฮะแล้วก็มีมันบดมาด้านบ้างด้วยนะครับ ซึ่งก็อร่อยฮะ ด้วยราคาถ้าเราไปทานแค่อาหารอย่างเดียวจ่ายแค่ 660 บาท แต่ได้ทานสเต๊กแบบนี้ด้วยถือว่าดีงาม เพราะถ้าสั่งแยกจานเดียวก็ 660 บาทแล้วครับ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-28-1024x682.jpg)
ต่อกันด้วยสเต๊กปลาแซลมอน อันนี้ก็ทำออกมาได้กำลังดีครับ มีความชุ่มฉ่ำ หนังกรอบใช้ได้ครับ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-32-1024x682.jpg)
พิซซ่าก็มีนะครับ อันนี้หน้ารวมมิตรทะเล และแป้งพิซซ่าก็เป็นแป้งแบบ แป้งดำด้วยครับที่ผสมหมึกดำลงไปในแป้งนั่นเองครับ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-31-1024x682.jpg)
พาสต้าครับสาสั่งเป็นแบบผัดน้ำมันมะกอก พริก กระเทียม และผมก็แวะไปเอาเบค่อนตรงสลัดบาร์ตักราดลงไป อร่อยเลย ฮ่าๆ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-34-1024x682.jpg)
มาต่อกันที่ผัดไทยกุ้งครับ เป็นกุ้งตัวใหญ่เลยนะครับ และก็มีไข่ห่อมานิดหน่อยเป็นแบบสโร่ง แล้วเส้นก็เหนียวหนึบใช้ได้เลยฮะ รสชาติดี เติมพริกป่นนิดนึงอร่อยเลยครับ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-22-1024x682.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-30-1024x682.jpg)
สิ่งที่พิเศษอีกอย่างนึงของที่นี่ก็คือข้าวเหนียวมะม่วงครับ สามารถสั่งแค่ไหนก็ได้ มะม่วงมาพร้อมกับข้าวเหนียวและโรยงามานิดหน่อย อร่อยเลย
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-36-1024x682.jpg)
เครื่องดื่มนี่บางแก้วก็แอบแรงอยู่นะฮะ ใครจะทานแอลกอลฮฮลก็อย่าลืมนะครับ เมาไม่ขับ กลับ taxi หรือให้เพื่อนที่ไม่ดื่มพากลับ ฮ่าๆๆ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-27-1024x683.jpg)
นอกจากเมนู A la Carte ที่สั่งได้รัวๆ แล้วเนี๊ยก็ยังมีไลน์บุฟเฟ่ต์มีอาหารแนวกลับแกล้มอีกมากมาย ตั้งแต่ลาบทอดรสจี๊ดจ๊าดถึงใจ มันฝรั่งทอด นักเก็ต และปอเปี๊ยกุ้งทอด
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-5-1024x683.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-9-1024x682.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-8-1024x683.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-7-1024x682.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-6-1024x682.jpg)
ปลาดิบก็มีนะครับทั้งแซลมอนปลาเนื้อข่าว และปลาหมึก
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-16-1024x682.jpg)
พวกข้าวปั้นเป็น Roll ก็มีนะครับ แต่ผมไม่กินเยอะหลอก
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-17-1024x682.jpg)
นอกจากนี้ก็มีพวกสลัดบาร์ และอาหารตัก ๆ อีกหลายอย่างเลยครับ ไก่ราดซอส ผัดกระเพรา เนื้ออบ และ ฯลฯ แต่ผมกินแต่ที่สั่งเป็น A La Carte มากินซะเยอะมากกก ฮ่าๆๆ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-10-1024x682.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-11-1024x682.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-12-1024x682.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-13-1024x682.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-18-1024x682.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/10/SIAM-AT-SIAM-INTERNATIONAL-BUFFET-14-1024x682.jpg)
เอาละครับจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้เป็นอีกที่ที่เหมาะกับการไปนั่งชิลกับเพื่อนและสั่งอาหารมากินรัว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ มาก ๆ ครับ ใครสนใจก็ตามไปทานกัได้เลยที่โรงแรม Siam @ Siam สำรองที่นั่งได้ที่เบอร์โทร 087-989-2525 หรือ LIne: @siamatbangkok ครับ