![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/73125471_2787865091226403_8497335629674184704_o-1024x683.jpg)
อิ่มอร่อยเริ่ดหรูแบบ Fine dining แต่ไม่ต้องนั่งตัวเกร็งให้อึดอัด
เพราะที่นี่เค้าเน้นการเสริฟอาหารแบบมาทำให้ดูข้างโต๊ะ เราก็ถ่ายรูปกันสนุกสนาน พูดคุยกับพนักงานถามไถ่เรื่องอาหารอะไรกันไป
อะ วันนี้เราปิดห้องฉลองวันเกิดกันนิดหน่อย
สำหรับสายสเต๊ก ที่นี่คงเป็น 1 ในร้านสเต๊กที่ทุกคนต้องอยากมาลอง
วัตถุดิบเค้าคัดเกรดพรีเมี่ยมมาทั้งน้านนน ไม่ว่าจะเนื่อชิ้นโต อาหารทะเลสดๆ ไล่ไปจนถึงพวกซอส ขนมปัง เนย ชีส หรือผักที่ใช้ทำสลัด
คือคุณภาพทุกสิ่งอย่างจริงๆเลอ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/75356805_2787864537893125_54317223031865344_o-1024x683.jpg)
♥♥ ระหว่างรออาหาร พวกเราก็ประเดิมด้วย Cocktail นิดหน่อย
Martini ที่นี่เค้าขึ้นชื่ออยู่ และก็เข็นรถมาเขย่าให้ดูกันข้างๆโต๊ะเรากันเลย สนุกดี เหล้าแรงมากด้วย 55
จำได้ว่าลอง คาลัวร์(เหล้ารสกาแฟ), Mojito / Lychee Martini, Black Jack Martini —> ดีทุกอันเลยยย (ราคา 350 / 480 ++)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/74322378_2787864527893126_5746212465868275712_o-1024x683.jpg)
♥♥ มาถึงอาหาร
1. เสริฟรองท้องกันด้วยขนมปัง complimentary ก่อนนะ เป็นขนมปัง 4 แบบอันลือชื่อของที่นี่เค้า มาพร้อมกับเนยธรรมดา+เนยการ์ลิค (5ดาว เอาไปเลยกับเนยการ์ลิค)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/73390610_2787864437893135_982024472431165440_o-1024x683.jpg)
2. Onion soup (380++) ดีมาก หอมอร่อย
3. Caesar Salad (530++) อันนี้ก็เข็นรถมาคลุกสลัดให้ดูกันสดๆ เริ่มจากตีน้ำซอสใหม่สดเลย คลุกกับผักสลัดกรอบๆสดๆ ขนมปังกรอบกับเบคอนทอดโรยหน้า อร่อยทุกคำ
4. Smoked Salmon (590++) นี่ก็เข็นรถมาแล่ให้ดูถึงที่อีกเช่นกัน เค้าจะมาเป็นชิ้นเนื้อปลาทั้งตัวแล้วค่อยมาแล่เป็นแผ่นบางๆให้เราดูตรงนี้เลย อร่อยมากอีกเช่นกัน
5. Snow Fish (1,450++) ปลาหิมะชิ้นอ้วนๆ เสริฟมาบนซอสอะไรซักอย่าง เข้ากันดี๊ดี
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/74439261_2787864944559751_3949754450565922816_o-1024x683.jpg)
6. Surf & Turf (3,400++) อันนี้เป็นกุ้ง Lobster ตัวใหญ่ๆ เสริฟคู่กับเนื้อส่วนฟิเลมิยอง คือเนื้อสันในที่นิ่มแต่ไม่มัน อร่อยมากอีกแล้วววว
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/73239237_2787864887893090_697796082381357056_o-1024x683.jpg)
>>> ยังไม่มีอะไรไม่อร่อยเลยนะ ไม่รู้จะเขียนยังงัยแล้วเนี่ย เขียนว่าอร่อยทุกจาน 55 <<<
7. Tomahawk 1.5kg (5,850++) โทมาฮอว์คคคมาแล้ววววว ตัวนี้ก็ค่อนข้างไฮไลท์ เพราะมันจะอลังการมากตอนมาเสริฟ เป็นเนื้อออสเตรเลียนวากิว เจ้าโทมาฮอว์คก็คือส่วนของเนื้อ rib eye ที่ติดกระดูกชิ้นใหญ่ ตอนมาเสริฟก็คือเข็นรถมาอีกแล้วจ้าาาา เค้าย่างมาทั้งชิ้นโตๆติดกระดูก แล้วก็มาหั่นให้เราดูที่รถเข็นนี่แหละ ระหว่างดูเค้าหั่นก็ยั่วยวนหัวใจสุดริด มะไหร่จะได้ชิม อิอิ
อ้อ แล้วก็มีซอสมาเสริฟให้ลองชิมกันหลายแบบหลายสไตล์มาก น้ำจิ้มแจ่วก็ยังมา แต่เราชอบแค่จิ้มเกลือที่สุด ได้รสเนื้อเต็มๆดี
8. Tournedos (2,580++) โทเนโดส คือเป็นเนื้อเทนเดอร์ลอยน์ โปะชิ้นฟรัวกราส์มาด้านบน จานนี้เป็นจานมิชลินของที่นี่เลยน้าาา อร่อยดีงาม
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/73175516_2787864957893083_2368216787733970944_o-1024x683.jpg)
9. ปิดท้ายสเต๊กด้วย Roasted Australian Beef (2,580++) นี่ก็มาหั่นให้ดูถึงที่อีกเช่นกัน เสริฟคู่กับท่อนกระดูที่ตัดมาท่อนนึงแล้วมีไขกระดูกอยู่ด้านใน เป็นมันๆ ทานคู่กับชิ้นเนื้อ โฮ้ยย ฟินนนน
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/74896295_2787865217893057_716342653108617216_o-1024x683.jpg)
♥♥ สุดท้ายกับขนมอีกหน่อย
**Bomb Alaska (360++) ข้างในเป็นไอติมมะม่วง ด้านนอกเป็นเมอแรงค์ ตอนมาเสริฟ เชฟจะราดเหล้าอะไรซักอย่างที่จุดไฟไว้ ลงไปบนตัวขนมให้เมอแรงเบิร์นๆนิดนุง สนุกสนาน ถ่ายรูปสวยดี อร่อยอีกตะหาก
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/73063392_2787865331226379_8266538204744646656_o-1024x683.jpg)
**New York Cheesecake (260++) อันนี้ก็ดีปกติ 🙂
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/73475213_2787865347893044_9041094427971420160_o-1024x683.jpg)
**Chocolate Dream (500++) เป็นแบบเค้กช็อคลาวา เสริฟพร้อมไอติม ดีงาม ปิดท้ายมื้อแบบจบครบทุกรสชาติ ดี๊ดี 🙂
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2019/11/73097882_2787865317893047_2870984787525369856_o-1024x687.jpg)
:::สรุป::: ราคาอาหารดุเดือด ก็ได้ความพรีเมี่ยมของวัตถุดิบ ดีมากทุกจานแล้วบรรยากาศและการบริการที่นี่ก็ดีมากๆเช่นกันจ่ะ
…………………………………………………
เอาล่ะ จบการรีวิว
ขณะนี้เวลาเกือบตี2 และนั่งเขียนไป ดูรูปเนื้อ Medium rare ทั้งหลาย สีชมพู เนื้อนุ่มๆ ตอนนี้ก็เลยหิวมากกก อ๊ากกกกก ช่วยด้วยยยยย T.T
…………………………………………………
ห้องอาหาร New York Steak House, โรงแรม JW Marriott สุขุมวิท ซอย 2
เปิดเฉพาะมื้อเย็น 1800 – 2300
โทร 02 656 7702
Location: https://goo.gl/maps/139AvkS3JETNogFNA
เว็บโรงแรม http://jwmarriottbangkok.com
Facebook www.facebook.com/JWMarriottBKK
Instagram www.instagram.com/JWMarriottBKK