วันนี้ขอพาทุกท่าน วาร์ปไป Bali ไปชิม Dirty Duck หรือข้าวเป็ดกรอบ ร้าน Bebek Bangil เป็นอาหารบาหลีที่เราชอบมาก เมนูนี้จะกินเกือบทุกร้าน แต่ร้านนี้เป็นร้านดังที่สุดในบาหลี เป็ดร้านนี้จะกรอบนอกนุ่มใน เสริฟพร้อมน้ำจิ้มและเครื่องเคียง เราว่าน้ำจิ้มพริกหอมแดงจะดีกว่านี้ถ้าไม่ใส่น้ำมันมะพร้าวส่วนตัวจะชอบแบบไม่ใส่น้ำมันมะพร้าว
ร้านจะจัดแบบเป็นสวนใหญ่และมีนาข้าวด้วย ตกแต่งร้านสวยมากร้านใหญ่มาก มีมุมถ่ายรูปเยอะมากเลยสำหรับร้านนี้ ใครมาบาหลีก็แวะทานข้าวเป็ดกรอบได้ ที่ Ubud บาหลี
ชุดนี้ 127500 รูปี ก็ราวๆ 300 บาทเองเธอ
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2022/07/Bebek-Bangil-1-981x1024.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2022/07/Bebek-Bangil-5-1006x1024.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2022/07/Bebek-Bangil-8-1024x1015.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2022/07/Bebek-Bangil-6-919x1024.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2022/07/Bebek-Bangil-9-1024x768.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2022/07/Bebek-Bangil-7-1003x1024.jpg)
![](https://www.oopsdelish.com/wp-content/uploads/2022/07/Bebek-Bangil-2-768x1024.jpg)
Location:
Bebek Bengil
+62 361 975489
https://goo.gl/maps/Tw4skgzauiYbAQL7A
Review By แอดมิน คุณนาย